LAO ĐỘNG ĐẾN TUỔI HƯU

Theo quy định tại Điều 187 Luật lao động năm 2012, thì người lao động được về hưu khi  “1. Người lao động bảo đảm điều kiện về thời gian đóng bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội được hưởng lương hưu khi nam đủ 60 tuổi, […]

Xem thêm

Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm không

NĂM 2016  Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm không   1. Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm xã hội không? Theo quy định Bộ Luật Lao Động số 10/2012/QH13 tại Điều 16 quy định về hình thức hợp đồng lao động như sau: “2. Đối […]

Xem thêm