Ngày: Tháng Mười Một 27, 2015

dich vu giay phep kinh doanh

Quy định về doanh thu tính thuế cho thuê nhà trả trướcQuy định về doanh thu tính thuế cho thuê nhà trả trước

Quy định về doanh thu tính thuế cho thuê nhà trả trước  1. Doanh thu tính thuế cho thuê nhà Theo quy định tại khoản 2 điều 4 Thông tư 92/2015/TT-BTC quy định doanh thu tính thuế cho thuê nhà như sau: “1. Doanh thu tính thuế Doanh thu tính thuế đối với hoạt động […]

Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm khôngHợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm không

NĂM 2016  Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm không   1. Hợp đồng lao động thời vụ có phải đóng bảo hiểm xã hội không? Theo quy định Bộ Luật Lao Động số 10/2012/QH13 tại Điều 16 quy định về hình thức hợp đồng lao động như sau: “2. Đối […]